ตั้งกระทะ ใส่น้ำมันรำข้าวเล็กน้อย นำกระเทียมลงไปผัดให้หอมทั่วกระทะ จากนั้นนำกุ้งลงไปผัด รอจนกุ้งใกล้ๆสุก ให้ตอกไข่ลงไปและขยี้ให้สุกทั่ว ตั้งกระทะ ใส่น้ำมันรำข้าวเล็กน้อย ใส่กระเทียม ผัดให้หอม ตามด้วยหมูสับ ใส่ซีอิ๋วขาวเล็กน้อย ใส่ใบกระเพรา ปิดเตา และผัดให้เข้ากัน และตักเสิร์ฟได้เลยค่า อัดข้าวให้แน่น ม้วน และหั่นเป็นชิ้น ตกแต่งด้วยผักและซอสมะเขือเทศ หรือผักอื่นๆตามต้องการได้เลยค่ะ ก่อน... https://larryt517stt3.activoblog.com/profile